Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 27
    Số bài viết
    202

Leandro’s tactics 4-1-1-2-2 NO SAVE/LOAD. NO CHEATE. NO CORNER BUGS.

Với FM12 năm nay, trong quá trình chơi, cá nhân mình nhận thấy những đội hình 1 tiền đạo như 4-2-3-1 có vẻ như ko thành công lắm hoặc khó có được một khả năng ghi bàn ấn tượng. Vì vậy mình quyết định chelsea của mình sẽ ra sân với 2 tiền đạo
    Tac dưới đây của mình là mùa 2 cầm chels. Đội hình chính mua thêm chỉ 2 người là Damiao và Hazard.
    Đặc điểm của tac:
    + ghi bàn nhiều, ổn định (thua Ars trung kết Carling, PM: thua 4 hòa 7, bất bại ở CL) nhưng thủng cũng kha khá (nói thật là ban đầu mình cũng không nghĩ tac ghi bàn khủng đến thế và thủng cũng… khủng không kém ^^! Tỉ lệ: ghi 3 bàn và khuyến mại đội bạn 1 bàn => trận đấu luôn có nhiều bàn thắng.
    + Hai tiền đạo ghi bàn nhiều (xem ảnh), cầm bóng tốt (trên dưới 60%), và số cú sút cũng xấp xỉ 20 cú một trận gặp cả đội mạnh yếu. CCC trung bình tầm 3-4 times/trận
    Tac này theo mình, cũng không phải quá bá đạo vô đối, nhưng cũng là thêm một sự lựa chọn trong 3 tac của mọi người, đá với đội lớn thì không nói nhưng đá với đội yếu và trung bình thì chắc chắn có mưa gôn
    tac: http://www.mediafire.com/?67w80j7r2a0ra85

Uploaded with ImageShack.us
    Sau đây là ảnh

Premier League:

tiền đạo chủ lực:

Player Maker

một số trận đấu thành công hài lòng

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    3,080
    2 thằng chạy cánh của bác thì xịn rồi. Đang cầm Newcastle nên để Test thử xem. Tiền đạo thì được mỗi thằng Dem Ba thì chỉ số gọi là tạm được

Số bài viết
    22
    T thấy câu này rất đúng : "Với FM12 năm nay, trong quá trình chơi, cá nhân mình nhận thấy những đội hình 1 tiền đạo như 4-2-3-1 có vẻ như ko thành công lắm hoặc khó có được một khả năng ghi bàn ấn tượng."

hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi

Số bài viết
    714
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của luveve Bài viết
    T thấy câu này rất đúng : "Với FM12 năm nay, trong quá trình chơi, cá nhân mình nhận thấy những đội hình 1 tiền đạo như 4-2-3-1 có vẻ như ko thành công lắm hoặc khó có được một khả năng ghi bàn ấn tượng."
    Mình đang đá 1 tiền đạo Macheda, để lúc rảnh mình post lên cho xem, xem có khũng ko... HIHI

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    4-4-2 lúc nào cũng là vô đối hết nhỉ

Số bài viết
    830
    Minh chơi Barce 4-2-3-1, đá với Real có tỉ số là 6-0, Nghiêng về Barce

Số bài viết
    303
    cầm Chel với đội hình này mà thủng tận 40 bàn thì bạn nên xem lại cách set phòng ngự của đội bạn

Số bài viết
    6,093
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của luveve Bài viết
    4-2-3-1 vốn phải có 1 hàng phòng ngự và tiền vệ cực mạnh mới có khả năng cầm bóng để tấn công. Nhưng khi nắm quyền kiểm soát rồi thì khả năng tấn công là rất mạnh đấy chứ .

Số bài viết
    6,237
    mình cầm tot, k mua thêm t nào cũng đội hình dạng này ghi bàn cũng 3/1 trận, bạn thủng lưới 40 bàn là hơi nhiều thật, bạn có nghĩ tới mua thêm 1 tiền đại đá cặp với torres mà có khả nẳng quấy rối như suarez, neymar, alexis sanchez,.. chưa , những trận đấu lớn thì nên cho ramires đá thấp xuông làm DLM, đá với 1 TD và 1 AM.

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    202
    Sau khi nhìn lại cả mùa giải thì mình thấy tac có vẻ rất ổn khi vs những đội yếu hơn (toàn thắng 4 5 trái trắng không), có lẽ vì gặp các đội đó hai thằng CM rảnh rang chia bóng hơn. Còn khi gặp mấy thằng mạnh hẳn trong như tứ đại gia tac ko cầm được bóng ~60% nữa nên kết quả ko được như mong muốn ( ko thắng cả Ars và MU trong cả lượt đi và về, các đội còn lại đều thắng sát nút); khó khăn với những đội đá 4-5-1 AMC như Everton, totenham; thêm một điều đáng chú ý nữa: bất bại trên sân nhà cả mùa (cả 4 trận thua Ars, Eveton, MU và Tot đều sân khách) Chắc ở mùa sau mình vẫn sẽ sử dụng tac ở sân nhà và sân khách với các đội bóng nhỏ và vừa, còn khi vs những đội như trên sẽ sử dụng những tac chặt chẽ và phản công.
    P/s: cho tới giờ là hơn 3 tháng có FM12 vẫn chưa thấy Tac nào bá đạo như Dominance 4-1-2-1-2 ở Fm10, 11. như thế hóa lại hay, có nhiều động lực để test, thay thế tac hơn chứ không còn kiểu cứ thay cầu thủ vào là thắng ^^!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới